Menene rarrabuwa na masu cire acid nucleic?

Nucleic acid extractor kayan aiki ne da ke amfani da madaidaitan abubuwan cirewar acid nucleic don kammala aikin hako acid ta atomatik. Ana amfani da shi sosai a fannoni daban-daban kamar Cibiyar Kula da Cututtuka, gano cututtukan asibiti, amincin zubar da jini, tantancewa na shari'a, gwajin ƙwayoyin cuta na muhalli, gwajin lafiyar abinci, kiwon dabbobi da binciken ilimin halittu.

1. Rarraba bisa ga girman samfurin kayan aiki

1)Wurin aiki na ruwa ta atomatik

Wurin aiki na ruwa na atomatik na'ura ce mai ƙarfi sosai, wanda ke kammala aikin samar da ruwa ta atomatik da buri, kuma yana iya gane cikakken aiki da kai na hakar samfurin, haɓakawa, da ganowa ta hanyar haɗa ayyuka kamar haɓakawa da ganowa. Hakar acid nucleic aikace-aikace ɗaya ne kawai na aikinsa, kuma bai dace da aikin haƙon dakin gwaje-gwaje na yau da kullun na nucleic acid ba. Gabaɗaya ana amfani da shi ga buƙatun gwaji na nau'in samfuri guda ɗaya da adadi mai yawa na samfurori (akalla 96, gabaɗaya ɗari da yawa) a lokaci guda. Kafa dandamali da aiki na wuraren aiki ta atomatik suna buƙatar in mun gwada da manyan kuɗi.

2)Karamin mai fitar da acid nucleic ta atomatik

Ƙaramin kayan aiki mai sarrafa kansa yana cimma manufar cire acid nucleic ta atomatik ta hanyar keɓantaccen tsarin aiki, kuma ana iya amfani dashi a kowane dakin gwaje-gwaje.

Menene rarrabuwa na masu cire acid nucleic?

2. bambanta bisa ga ka'idar hakar

1)Kayan aiki ta amfani da hanyar ginshiƙi

Hanyar ginshiƙin centrifugal nucleic acidextractor galibi yana amfani ne da haɗin centrifuge da na'urar bututu ta atomatik. Abubuwan da aka samar galibi samfuran samfuran 1-12 ne. Lokacin aiki yayi kama da na cirewar hannu. Ba ya inganta ingantaccen aikin aiki kuma yana da tsada. Samfura daban-daban Abubuwan da ake amfani da su na kayan aikin ba na duniya bane, kuma sun dace ne kawai da manyan dakunan gwaje-gwaje tare da isassun kuɗi.

2) Kayan aiki ta amfani da hanyar ƙwanƙwasa maganadisu

Yin amfani da beads na maganadisu azaman mai ɗaukar hoto, ta yin amfani da ka'idar magnetic beads adsorbing nucleic acid a ƙarƙashin babban gishiri da ƙananan ƙimar pH, da kuma raba su da acid nucleic a ƙarƙashin ƙarancin gishiri da ƙimar pH mai girma, dukkanin hakar acid na nucleic da tsarin tsarkakewa yana samuwa ta hanyar motsi. Magnetic beads ko canja wurin ruwa. Saboda bambancin ka'idarsa, ana iya tsara shi zuwa nau'i-nau'i iri-iri, wanda za'a iya fitar da shi daga bututu guda ɗaya ko kuma daga samfurori 8-96, kuma aikinsa yana da sauƙi da sauri. Yana ɗaukar mintuna 30-45 kawai don cire samfuran 96, wanda ya inganta sosai Ingancin gwajin da ƙarancin farashi yana ba da damar yin amfani da shi a cikin dakunan gwaje-gwaje daban-daban. A halin yanzu shine kayan aiki na yau da kullun akan kasuwa.


Lokacin aikawa: Agusta-10-2021